• search
હોમ
 » 
રાજકારણીઓ
 » 
જસવંત સિંહ સુમનભાઈ ભાભોર

જસવંત સિંહ સુમનભાઈ ભાભોર

જીવનચરિત્ર

જસવંત સિંહ ભાભોર ગુજરાતના એક લોકપ્રિય આદિવાસી નેતા છે તેઓ સ્વચ્છ અને સુલભ પ્રકૃતિ માટે ઓળખાય છે. ભાભરે ભાજપના ઉમેદવાર તરીકે રાજકારણમાં પગરણ માંડતા પહેલા સરકારી શાળામાં શિક્ષક તરીકે કામ કર્યું હતું. હાલમાં તે 16મી લોકસભામાં ગુજરાતના દાહોદ (લોકસભા મતવિસ્તાર) ખાતે સંસદના સભ્ય છે. 2014 માં, તેમણે ભારતીય જનતા પાર્ટીના ઉમેદવાર તરીકે સામાન્ય ચૂંટણી જીતી હતી.તેઓ "લો-પ્રોફાઇલ" નેતા છે, તેમની ગણના પાયાના મૂળ કાર્યકરો એટલે કે શ્રમિકો સાથે સંપર્કમાં રહેતા નેતા તરીકે કરવામાં આવે છે. તેમણે કંચનબેન સાથે લગ્ન કર્યા છે અને આ દંપતીને એક પુત્ર અને ત્રણ પુત્રીઓ છે. મોટી દીકરી વ્યવસાયે ડૉક્ટર છે અને પરણિત છે. તેમની અન્ય બે પુત્રીઓ પણ તબીબી ડિગ્રી પૂર્ણ કરી રહી છે. તેમણે સંપૂર્ણ શિક્ષણ વિદ્યાનગર ખાતે મેળવ્યું છે કે જે શૈક્ષણિક શ્રેષ્ઠતા માટે જાણીતુ કેન્દ્ર છે, તેમણે વિદ્યાનગર ખાતે સ્નાતકની પદવી પ્રાપ્ત કરી છે.

અંગત જીવન

આખું નામ જસવંત સિંહ સુમનભાઈ ભાભોર
જન્મતારીખ 22 Aug 1966 (ઉમર 54)
જન્મસ્થળ દોસા, જીલ્લા દાહોદ (ગુજરાત)
પાર્ટીનું નામ Bharatiya Janta Party
ભણતર Graduate Professional
વ્યવસાય કૃષિ પશુપાલન
પિતાનું નામ સુમન ભાઈ ભાભોર
માતાનું નામ શ્રીમતી ચંપાબેન ભાભોર
જીવનસાથીનું નામ શ્રીમતી કંચન ભાભોર
સંતાન 1 પુત્ર 3 પુત્રી

સંપર્ક

કાયમી સરનામુ એટ. પોસ્ટ, પી.ઓ. સિંગવાડા, તા. લિમખેડા જીલ્લા દાહોદ - 389130, ગુજરાત ટેલ: (02677) 239738 (આર) 239673 (ઓ)
હાલનું સરનામું 11-એ, થ્રી કોર્લોરી રૂટસ, નવી દિલ્હી - 110011 ટેલ: (011) 23013176, 09013869130 (M)
સંપર્ક નંબર 02777-239738
ઈમેલ jsmpdhd@gmail.com
સોશ્યિલ હેન્ડલ

રસપ્રદ તથ્યો

જસવંતસિંહ ભાભોર ગીતો સાંભળવામાં ખાસ રુચિ ધરાવે છે. તેમણે ધાર્મિક ગીતો સાંભળવાનું પસંદ છે ,તેઓ વોલીબોલ રમવામાં પણ રસ ધરાવે છે.

રાજકીય સમયરેખા

  • 8 Oct. 2001 - 22 Dec. 2002
    ગુજરાત સરકારમાં આરોગ્ય અને પરિવાર કલ્યાણ રાજ્ય પ્રધાન
  • 5 July 2016
    આદિજાતિ બાબતોના મંત્રાલય રાજ્યના કેન્દ્રીય પ્રધાન
  • 5 Feb. 2015 - 15 Sep. 2016
    નિયમ સમિતિના સભ્ય.
  • 4 Jan. 2008 - 2 Feb. 2011
    ગુજરાત સરકાર હેઠળ, તે આદિવાસી વિકાસ, ગ્રામીણ વિકાસ, શ્રમ અને રોજગાર રાજ્ય પ્રધાન હતા.
  • 29 June 1998 - 23 May 1999
    ગુજરાત રાજ્ય આદિજાતિ વિકાસ નિગમના અધ્યક્ષ તરીકે નિમણૂંક કરવામાં આવી હતી.
  • 2003-2004 & 2005
    અનુસૂચિત જનજાતિ કલ્યાણ સમિતિના ચેરમેન તરીકે ચૂંટવામાં આવ્યા હતા.
  • 2 Feb. 2011 - 26 Dec. 2012
    ગુજરાત સરકારમાં આદિજાતિ વિકાસ, પંચાયત અને ગ્રામીણ આવાસ માટે ચૂંટાયેલા રાજ્ય પ્રધાન
  • 2 Feb. 2011 - 26 Dec. 2012
    પંચાયત રાજ સમિતિના સભ્ય અને ગુજરાત વિધાનસભા હેઠળ અનુસૂચિત જનજાતિ સમિતિના સભ્ય.
  • 1998 - 1999
    રાજ્યના મહાસચિવ, આદિજાતિ મોરચો અને રાજ્ય કાર્યકારી સમિતિના સભ્ય.
  • 1996 - 1997
    અનુસૂચિત જનજાતિ માટે કલ્યાણ સમિતિના સભ્યો
  • 1995 - 2014
    જસવંત સિંહ ભાભોર ગુજરાત વિધાનસભાની સભ્ય (પાંચ વખત) હતા.
  • 16 May 1999 - 7 Oct. 2001
    ગુજરાત સરકારમાં, ખાદ્ય અને નાગરિક પુરવઠા પ્રધાન તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા હતા.
  • 1 Sep. 2014 - 5 July 2016
    સામાજિક ન્યાય અને સશક્તિકરણની સ્થાયી સમિતિના સભ્ય તરીકે ચૂંટાયા હતા.
  • 1 Sep. 2014 - 5 July 2016
    સામાજિક ન્યાય અને સશક્તિકરણ મંત્રાલય હેઠળ, સલાહકાર સમિતિના સભ્ય તરીકે ચૂંટાયા હતા.
  • 1 Nov. 2013 - 21 May 2014
    ગુજરાત સરકાર હેઠળ આદિજાતિ વિકાસ અને વન એવમ પર્યાવરણ મંત્રાલય.
  • 1 Aug. 2005 - 25 Dec. 2007
    ગુજરાત સરકારમાં જંગલ અને વાતાવરણના રાજ્ય પ્રધાન તરીકે કામ કર્યું.
  • 16 મી લોકસભામાં ચૂંટાયા.
કુલ સંપત્તિ1.79 CRORE
સંપત્તિ1.97 CRORE
જવાબદારીઓ17.42 LAKHS

Disclaimer: The information relating to the candidate is an archive based on the self-declared affidavit filed at the time of elections. The current status may be different. For the latest on the candidate kindly refer to the affidavit filed by the candidate with the Election Commission of India in the recent election.

સોશ્યિલ

ઝડપી સમાચાર અપડેટ
Enable
x
Notification Settings X
Time Settings
Done
Clear Notification X
Do you want to clear all the notifications from your inbox?
Settings X
loader
X